FC Lê Hồng Phong
Mời bạn đăng nhập diễn đàn nếu không bạn có thể click vào register ở dưới để đăng kí

Join the forum, it's quick and easy

FC Lê Hồng Phong
Mời bạn đăng nhập diễn đàn nếu không bạn có thể click vào register ở dưới để đăng kí
FC Lê Hồng Phong
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tóm tắt văn bản Cô Bé Bán Diêm

Go down

Tóm tắt văn bản Cô Bé Bán Diêm Empty Tóm tắt văn bản Cô Bé Bán Diêm

Bài gửi  Kyutenshou Thu Nov 03, 2011 8:15 pm

Cô bé bán diêm sống gia đình rất nghèo khổ , khó khăn mồ côi mẹ , bà mất sớm , tài sản tiêu tán nên cô phải bán diêm cho người bố rầt tàn nhẫn hay đánh cô . Vào một ngày cuối năm , cô không bán được que diêm nào . Cô không dám về nhà vì sợ bố đánh . Đêm giao thừa trời giá rét , cô ngồi nép vào gốc tường giữa hai ngôi nha . Đêm càng lạnh giá , cô quẹt que diêm để sưởi ấm.Mỗi lần quẹt que diêm cháy sáng là một mông tưởng đến với cô . Lần thứ nhất , em thấy lò sưởi . lần thứ hai cô thấy bàn ăn và con ngỗng quay , lần thứ ba cô thấy cây thông Nô-en cùng những ngọn nến , lần thứ tư cô thấy bà hiện về , lần thứ năm cô thấy mình cùng bà bay lên trời đó cũng là lúc cô tìm thấy niềm hạnh phúc .Buổi sáng đầu năm , người ta thấy một em bé ngồi giữa những bao diêm trong đó có một bao diêm đốt hết nhẵn . Người ta bảo cô bé đã chết nhưng đôi má vẫn ửng hồng và đôi môi cô đang mỉm cười
Kyutenshou
Kyutenshou
Admin
Admin

Level :
Tóm tắt văn bản Cô Bé Bán Diêm Left_bar_bleue999 / 999999 / 999Tóm tắt văn bản Cô Bé Bán Diêm Right_bar_bleue

https://fclhp.forumvi.com